THÀNH PHỐ CẦN THƠ ĐOẠT HUY CHƯƠNG VÀNG TOÀN ĐOÀN TRONG FESTIVAL ĐỜN CA TÀI TỬ QUỐC GIA LẦN THỨ II-BÌNH DƯƠNG NĂM 2017
Festival đờn ca tài tử Quốc gia lần thứ II được tổ chức tại tỉnh Bình Dương từ ngày 08-12/4/2017. Tham gia Festival lần này có trên 500 nghệ nhân của 21 tỉnh, thành phố ở miền Đông và Tây Nam bộ.
Chương trình hoạt động của festival gồm có: Hội thi đờn ca tài tử; Thi trưng bày, triển lãm và trình diễn trong Không gian đờn ca tài tử; Giao lưu, tôn vinh các soạn giả, nghệ nhân, nghệ sỹ ưu tú; Trình diễn ẩm thực địa phương và biểu diễn giao lưu, phục vụ ở các huyện, thị xã của tỉnh Bình Dương.
Đoàn TP.Cần Thơ tham gia đầy đủ các hoạt động của festival, kết quả đạt huy chương vàng toàn đoàn; giải A triển lãm và trình diễn trong Không gian đờn ca tài tử; 2 huy chương vàng, 2 huy chương bạc cho các tiết mục dự thi đờn ca tài tử./.
Ngọc Anh (Bảo tàng TP)
|
Các bài viết khác: | |
▪ | DI TÍCH LỊCH SỬ-VĂN HÓA CHÙA CẢM THIÊN ĐẠI ĐẾ (01/06/2016) |
▪ | BẢO VỆ THÀNH CÔNG ĐỀ TÀI: "ỨNG DỤNG CÔNG NGHỆ THÔNG TIN TRONG QUẢN LÝ VÀ QUẢNG BÁ BẢO TÀNG TP.CẦN THƠ" (31/05/2016) |
▪ | Một ngày làm nông dân (22/03/2016) |
▪ | “GÌN GIỮ VÀ PHÁT HUY GIÁ TRỊ DI SẢN VĂN HÓA –TRÁCH NHIỆM CỦA CỘNG ĐỒNG” TẠI BẢO TÀNG THÀNH PHỐ CẨN THƠ (25/11/2015) |
▪ | Giao lưu “Tuổi trẻ Cần Thơ - Học tập, giữ gìn và phát huy di sản văn hóa” (16/11/2015) |